ข่าว:

ทดลองใช้งานบอร์ดตะลุง ที่อยู่ในขั้นตอนการกู้คืนข้อมูล เบื้องต้นมีแต่กระทู้ (ข้อความ) กำลังกู้รูปภาพ ไฟล์แนบต่าง ๆ คาดว่าจะทยอยสมบูรณ์ภายในไม่ช้า

Main Menu

รายชื่อผู้ประสบภัยน้ำท่วม ในส่วนของอำเภอหาดใหญ่

เริ่มโดย พี่แอ๊ด, 11:38 น. 17 มี.ค 54

พี่แอ๊ด

เข้ามาดูยังไม่เห็นใครพูดถึง  เรื่อง  ประกาศของอำเภอหาดใหญ่   ให้ไปตรวจสอบรายชื่อผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ในส่วนของอำเภอหาดใหญ่  (ไม่ใช่เงิน 5,000 บาท ของเทศบาลนครหาดใหญ่)  รอบที่ 1 - 3
รับเงินภายในวันที่  21  มีนาคม  2554   ติดประกาศที่สำนักงานอำเภอหาดใหญ่  ตั้งแต่เมื่อวาน
สรุปการช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉินตามหลักเกณฑ์และวิธีการดำเนินการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน พ.ศ. 2551 (รอบที่1)
จำนวน 1,075 ราย รับเงินในวันที่ 21 มีนาคม 2554
รอบที่ 2   รับเงินในวันที่  22 - 23  มีนาคม  2554
รอบที่  3  รับเงินในวันที่  24 - 25  มีนาคม  2554
ณ ศาลาประชาคมอำเภอหาดใหญ่
โดยผู้มีชื่อในประกาศฯ ต้องเตรียมเอกสารเพื่อขอรับเงิน ดังนี้
1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
2. สำเนาทะเบียนบ้าน
3. เอกสารที่แจ้ง ตามหมายเหตุ
กรณีรับเงินแทน ต้องเตรียมเอกสารเพื่อขอรับเงิน ดังนี้
1. ใบมอบอำนาจ (ต้องแบบที่กรม ปภ.กำหนด)
2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ผู้มอบอำนาจ และผู้รับมอบอำนาจ
3. สำเนาทะเบียนบ้านผู้มอบอำนาจ และผู้รับมอบอำนาจ
                และสามารถตรวจสอบทางเว็บดังนี้
http://www.hatyai-sk.go.th/index.php?cmd=news&mode=cate&id=1

พี่แอ๊ด

รอบที่ 4, 5  อำเภอหาดใหญ่ประกาศรายชื่อวันนี้
รอบ 4  รับเงินวันที่ 28 มีนาคม 2554
รอบ 5  รับเงินวันที่  29-30 มีนาคม 2554

J-Dai

พี่แอ๊ด

อ้างจาก: โล-ล็oJ-ก็oJ เมื่อ 10:52 น.  18 มี.ค 54
แล้วของ ควนลัง กับคลองแห อ่ะ ท่าน
คลองแห ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับเงินช่วยเหลือน้ำท่วมรอบ2 (5,000 บาท)

ผู้ที่มีรายชื่อให้ไปรับเงินในวันที่ 20 มีค.54 เวลา  9.00-15.00 น.

ที่มัสยิดกลาง จ.สงขลา หากไม่สามารถมารับเงินได้ ให้ไปรับเงินได้ที่
ธนาคารออมสิน สาขา ศรีภูวนาถ โดยเร็ว ในวันและเวลาราชการ

หลักฐานที่ต้องใช้

1.สำเนาบัตรประชาชน

2.บัตรประชาชนตัวจริง

พี่แอ๊ด

ประกาศเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยฉุกเฉิน บ้านที่ได้รับความเสียหายบางส่วน จำนวน 712 ราย
เทศบาลเมืองควนลัง จะจ่ายให้แก่ผู้ได้รับความเสียหาย  ในวันอังคารที่ 22 มีนาคม 2554
ตั้งแต่เวลา 09.00 น. - 15.00 น. ณ โรงจอดรถยนต์ของสำนักงานเทศบาลเมืองควนลัง

เขารูปช้าง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่กรุณานำมาเอื้อเฟื้อต่อชาวประชาผู้รอคอย พี่แอ๊ดเป็นใครไม่รู้ แต่ถ้าจะลงสมัครเป็นนักการเมือง จะไปลงคะแนนให้อย่างเต็มใจจริงๆ

กาน

ใครรู้บ้างค่ะแล้วมันมีกี่รอบ ดิฉันก้อยังไม่ได้เลยแถมที่บ้านดิฉันเพื่อนเข้ามามีชื่ออยู่ในบ้านแต่เค้าไปเช่าข้างบ้านอยู่ตอนทำเรื่องก้อลงชื่อที่บ้านเช่าแต่พอชื่อเค้าออกมากลับเป็นที่บ้านดิฉัน ทำไงดีค่ะ คนไหนรู้เรื่องบ้างช่วยตอบหน่อยเพราะดิฉันก้อเดือดร้อนเหมือนกันทำเรื่องกู้แบ๊งsmeเค้าบอกว่าผ่านจนทุกวันนี้ก้อเงียบหายไปหลอกกันชัดๆ แล้วมาเรื่องอำเภออีกท่านเอาอะไรมาวัดละค่ะว่าบ้านเสียหายมากรึน้อยเพราะน้ำท่วมทั่วถึงกัน

ป.

เห็นหลังโรงแรมฟลอริดา หมู่บ้านจันทร์นิเวศน์ หมู่บ้านจันทร์วิโรจน์ ได้รับถีง20เปอร์เซ็นต์ หรือปล่าว การรับสมควรจะใช้รหัสบ้านเป็นหลัก คนที่ไม่มีบ้านเลขที่ ได้กัน คิดว่าไม่มีบ้านเลขที่ไม่สมควรจะได้เพราะไม่ถูกต้องคามกฎหมาย

น้องบ่าวหน้าค่าย

ขอบคุณท่านพี่แอ๊ดแทนพี่น้องด้วยครับ  ส-ดีใจ
ถ้าทำวันนี้ให้ดีที่สุด พรุ่งนี้ก็จะมีอดีตที่ดี

ผู้เดือดร้อน

แล้วคนที่เขียนว่า ไม่เข้าเกณฑ์
อยากทราบว่าไม่เข้าเกณฑ์ในเรื่องอะไรคะ ทั้ง ๆ ที่ เรื่องที่แจ้งเป็นข้อมูลจริงทั้งสิ้น

เรียนเพื่อทราบ  อยากทราบข้อมูลจริง ๆ คะ

รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ

(รัตนอุทิศ ซ 14 ) คะ

พี่แอ๊ด

อ้างจาก: ผู้เดือดร้อน เมื่อ 14:40 น.  22 มี.ค 54
แล้วคนที่เขียนว่า ไม่เข้าเกณฑ์
อยากทราบว่าไม่เข้าเกณฑ์ในเรื่องอะไรคะ ทั้ง ๆ ที่ เรื่องที่แจ้งเป็นข้อมูลจริงทั้งสิ้น

เรียนเพื่อทราบ  อยากทราบข้อมูลจริง ๆ คะ

ผู้ที่ไม่เข้าหลักเกณฑ์  ให้แจ้งข้อสงสัย หรือยื่นข้อโต้แย้ง  ให้อำเภอหาดใหญ่ทราบ
ภายในวันที่ 15 วัน  นับตั้งแต่วันที่อำเภอหาดใหญ่ประกาศ  (ประกาศ  ณ  วันที่ 14 มีนาคม  2554)
รีบหน่อยนะคุ

ผู็เดือนร้อนกว่า

อยากถามว่าคับ ผมอยู่คลองแห แล้วไม่สามารถไปรับเงินได้
เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคับ
แล้วถ้าเราสามารถไปรับเงินช้ากว่าที่กำหนดไว้
ได้กี่วันคับ จากวันที่รับเงิน

สิ้นสุดการรับเงิน ของ คลองแห วันไหนคับ

รบกวนด้วยนะคับ

อุมาวดี ปริชาตินนท์

อ้างจาก: พี่แอ๊ด เมื่อ 11:38 น.  17 มี.ค 54
เข้ามาดูยังไม่เห็นใครพูดถึง  เรื่อง  ประกาศของอำเภอหาดใหญ่   ให้ไปตรวจสอบรายชื่อผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ในส่วนของอำเภอหาดใหญ่  (ไม่ใช่เงิน 5,000 บาท ของเทศบาลนครหาดใหญ่)  รอบที่ 1 - 3
รับเงินภายในวันที่  21  มีนาคม  2554   ติดประกาศที่สำนักงานอำเภอหาดใหญ่  ตั้งแต่เมื่อวาน
สรุปการช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉินตามหลักเกณฑ์และวิธีการดำเนินการให้ความช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉิน พ.ศ. 2551 (รอบที่1)
จำนวน 1,075 ราย รับเงินในวันที่ 21 มีนาคม 2554
รอบที่ 2   รับเงินในวันที่  22 - 23  มีนาคม  2554
รอบที่  3  รับเงินในวันที่  24 - 25  มีนาคม  2554
โดยผู้มีชื่อในประกาศฯ ต้องเตรียมเอกสารเพื่อขอรับเงิน ดังนี้
กรณีรับเงินแทน ต้องเตรียมเอกสารเพื่อขอรับเงิน ดังนี้
1. ใบมอบอำนาจ (ต้องแบบที่กรม ปภ.กำหนด)
2. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ผู้มอบอำนาจ และผู้รับมอบอำนาจ
3. สำเนาทะเบียนบ้านผู้มอบอำนาจ และผู้รับมอบอำนาจ
http://www.hatyai-sk.go.th/index.php?cmd=news&mode=cate&id=1

ศิริธรรม

บ้านดิฉันน้ำท่วม 2 เมตร แจ้งเทศบาลแล้วไม่มีชื่อเลยซักรอบ ตรวจดูประกาศอำเภอทั้ง8รอบก็ยังไ่ม่มีชื่อต้องทำอย่างไรดี

warodako

3. เอกสารที่แจ้ง ตามหมายเหตุ มันคืออะไรครับ ส.อืม

พี่แอ๊ด

อ้างจาก: warodako เมื่อ 20:36 น.  22 มี.ค 54
3. เอกสารที่แจ้ง ตามหมายเหตุ มันคืออะไรครับ ส.อืม
เอกสารที่แจ้งตามหมายเหตุ   หมายถึง   บางท่านขาดบัตรประชาชนเจ้าของบ้าน
ขาดหนังสือรับรองที่ดินรถไฟ  ฯลฯ   ให้นำไปด้วย    ดูจากช่องหมายเหตุคะ
             และสามารถดาวน์โหลด แบบฟอร์มหนังสือรับรองที่ดินรถไฟ, หนังสือมอบอำนาจ
จาก  เว็บของอำเภอหาดใหญ่

MosZkunG

อยากถามว่าครับ ผมอยู่คลองแห แล้วไม่สามารถไปรับเงินได้
เราสามารถทำอย่างไรได้บ้างคับ
แล้วถ้าเราสามารถไปรับเงินช้ากว่าที่กำหนดไว้
ได้กี่วันคับ จากวันที่รับเงิน

สิ้นสุดการรับเงิน ของ คลองแห วันไหนคับ

รบกวนด้วยนะครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะคับ

ธันญวรรณ ดวงสุวรรณ

อ้างจาก: พี่แอ๊ด เมื่อ 10:28 น.  18 มี.ค 54
รอบที่ 4, 5  อำเภอหาดใหญ่ประกาศรายชื่อวันนี้
รอบ 4  รับเงินวันที่ 28 มีนาคม 2554
รอบ 5  รับเงินวันที่  29-30 มีนาคม 2554

พี่แอ๊ด

อ้างจาก: ผู้เดือดร้อน เมื่อ 14:40 น.  22 มี.ค 54

หากไม่เข้าเกณฑ์   ให้ไปติดต่อที่ศาลาประชาคมอำเภอหาดใหญ่   จะมีอาสาสมัคร
รับแจ้งเรื่องไว้    โดยดูว่ามีรายชื่อรอบไหน  ลำดับที่เท่าไหร่   และแจ้งชื่อพร้อมโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้
ลงในแบบฟอร์ม   สอบถามจากอาสาสมัครหญิง  ทราบว่าเมื่อแจ้งชื่อแล้ว  หลังวันที่ 8 เมษายน 2554
จะมีเจ้าหน้าที่อำเภอ  ติดต่อขอดูเอกสารเพิ่มเติมหรือข้อโต้แย้ง

warodako

อ้างจาก: พี่แอ๊ด เมื่อ 09:15 น.  23 มี.ค 54
เอกสารที่แจ้งตามหมายเหตุ   หมายถึง   บางท่านขาดบัตรประชาชนเจ้าของบ้าน
ขาดหนังสือรับรองที่ดินรถไฟ  ฯลฯ   ให้นำไปด้วย    ดูจากช่องหมายเหตุคะ
             และสามารถดาวน์โหลด แบบฟอร์มหนังสือรับรองที่ดินรถไฟ, หนังสือมอบอำนาจ
จาก  เว็บของอำเภอหาดใหญ่
ขอบคุณมากครับ

ประชาชนคนนึง

แล้วคนที่ไม่มีรายชื่อหล่ะค่ะ

ทั้งๆที่ไปยื่นก็ตั้งหลายรอบ

แถมยังไปยื่นตั้งแต่วันแรกที่เค้าให้ไปเขียนไว้

แต่รายชื่อกลับไม่ปรากฎเลย รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ

นางปัณวรรธน์ คชศิริ

อ้างจาก: พี่แอ๊ด เมื่อ 11:38 น.  17 มี.ค 54