ข่าว:

ทดลองใช้งานบอร์ดตะลุง ที่อยู่ในขั้นตอนการกู้คืนข้อมูล เบื้องต้นมีแต่กระทู้ (ข้อความ) กำลังกู้รูปภาพ ไฟล์แนบต่าง ๆ คาดว่าจะทยอยสมบูรณ์ภายในไม่ช้า

Main Menu

หุหุหุ มาแลคนฉลาดปอกเรียน

เริ่มโดย กิมหยง, 13:38 น. 12 ต.ค 53

กิมหยง

เรียน ไม่ว่าเรียนหมอนทอง ชนี ก้านยาว
ล้วนมีหนามเลี้ยม ๆ ทั้งเพ

ที่ที่หนามเลี้ยมฉุบ คงหนีไม่พ้นเรียนบ้านครับ

สร้าง & ฟื้นฟู

กิมหยง

แลหนามมันตะ

กิมหยง

การปอกเรียนมันต้องรู้วิธีและมีทักษะครับ
ถึงจะได้ปอกแล้วไม่เจ็บตัว

ส่วนคนที่ให้แม่ค้าปอกให้ ก็นับว่าไม่เข้าถึงการกินเรียนที่สมบูรณ์แบบ
ต้องซื้อมาแล้วพยายามปอกเอง จะได้เข้าถึงรสชาติ

ก่อนอื่นต้องลิดหนามออกก่อน ออกให้ฉาดเลยยิ่งดี

กิมหยง

อาจใช้เวลาสักหน่อย
แต่เป็นการฝึกความพยายามครับ

ค่อย ๆ ลิดออกทีละหนาม ไปเรื่อย ๆ

กิมหยง

55555555555

เพียงเท่านี้หนามเรียนก็ไม่เป็นอุปสรรคอีกต่อไป

55555555555

เคล็ดลับง่าย ๆ ที่หลายคนไม่รู้

Rainie_Cute

เอ่อ อยากรู้ว่าเค้าใช้เวลานานมั้ย คะ 555 :P

จันทร์กระจ่างฟ้า

ในโลกนี้ มีคนเพียงแค่ 2 คนที่ไม่มีความทรงจำ คนหนึ่งยังไม่เกิด ส่วนอีกคนตายไปแล้ว

กิมหยง

อ้างจาก: Rainie_Cute เมื่อ 13:57 น.  12 ต.ค 53
เอ่อ อยากรู้ว่าเค้าใช้เวลานานมั้ย คะ 555 :P

ก็พักหนึ่งครับ

เพื่อเรียนที่อร่อยและไม่เจ็บตัว

ก้าง

ฉลาด เจง เจง   ขั้นเทพเลยหละ ... เฮ้อ ...นะ....      )55  )55  )55

กิมหยง

55555

ขนาดป้าก้าง ผู้รอบรู้ยังชมเลย

ภูมิใจสุด ๆ

อย่างนี้ต้องนำไปพิมพ์ลงไวนิล เผยแพร่ทุกไฟแดงเลย

นกฮูกตาโต

คนไม่ฉลาดแบบนกฮูกตาโต
ให้แม่ค้าปอกให้ครับ
ไม่เจ็บตัว ไม่เสียเวลา แถมไม่ต้องออกแรง
เปลือกเรียนก็ไม่ต้องเอาไปทิ้ง

;D ;D

กิมหยง

อืม แนะนำให้ท่านฮูกลองทำแบบคนฉลาดดูบ้างนะครับ

เหนื่อย นิ หวางอีได้สักลูก

หนุ่มนครนอก

เข้าข่ายสุภาษิตที่ว่า  "ความพยายามอยู่ที่ไหน  ความสำเร็จอยู่ที่นั่น"   O0 เอาไปเลยหนึ่งโป้ง...
เธอจงระวังความคิดของเธอ
เพราะความคิดของเธอจะกลายเป็นความประพฤติของเธอ
เธอจงระวังความประพฤติของเธอ
เพราะความประพฤติของเธอจะกลายเป็นความเคยชินของเธอ
เธอจงระวังความเคยชินของเธอ
เพราะความเคยชินของเธอจะกลายเป็นอุปนิสัยของเธอ
เธอจงระวังอุปนิสัยของเธอ
เพราะอุปนิสัยของเธอจะกำหนดชะตากรรมของเธอชั่วชี

คุณาพร.

ท่านกิมหยง  หลังจากที่เกล้ากระผมได้ไล่ดูรูปลงทีละรูปจนหมด...........ประนมมือทั้งสองขึ้นเหนือหัว  มิหาญกล้าเเลมองหน้าท่านเว็บมาสเตอร์กิมหยงผู้ยิ่งหย่ายยยย จิงจิง....................ช่างกล้านะท่าน!!!  )55

****** บทความพิเศษ : เปิดกรุหนังต้องห้าม (Prohibited Films) *******
http://www.siamsouth.com/smf/index.php?topic=19768.0

เว็บบอร์ดส่วนตัว  :  ห้องคุยกับคุณาพร
http://www.siamsouth.com/smf/index.php?board=11.0

กิมหยง

อ๋อ ครับของแบบนี้ทำยากครับ

แต่ใครสนใจ ยินดีสอนนะครับ

แบบ ชอบแบ่งปันอยู่แล้วครับ

nn

เห็นแล้วชวนให้สงสารมีด  O0

Rainie_Cute

ดาด้า ว่า ให้พ่อปอกให้ง่ายที่สุดอ่า อิอิ ปอกเองไม่เป็น 555555 )55

เรือนไม้หอม

โอ้ว....ซู้ดดดดดดดดดด.....ยอดดดดดดดดดดดดดดดด   เดอะ เบส   O0

น้องบ่าวหน้าค่าย

ถ้าทำวันนี้ให้ดีที่สุด พรุ่งนี้ก็จะมีอดีตที่ดี

Kungd4d

;D ;D นี่ถ้าเป็นเรียนที่สุกแห้งแล้ว ถ้าลิดหนามออกคงลำบากแย่เลยนิ  :D ;D

ก.ไก่ทอด

อยากแลมีดที่ลิดเรียนจังว่าอยู่แบบไหน    O0 O0 O0 ก.ไก่ทอด
พรุ่งนี้ก็ทอด วันนี้ก็ทอด มะลือก็ทอด อนาคตก็ยังทอด  ร้าน ก.ไก่ทอด      

แยมมี่

สุอยอด คิดได้ไงเนี้ย  :o  )55 O0

ซื้อแล้วให้แม่ค้าแกะให้ อร่อยแบบสบายที่ซู๊ดดดด